Diễn đàn cựu sinh viên K50 Lịch sử và những người bạn
Nếu đã là thành viên của K50 Lịch sử, xin hãy đăng ký thành viên
Nếu không phải thành viên của K50 Lịch sử, xin cũng hãy đăng ký thành viên

Diễn đàn cựu sinh viên K50 Lịch sử và những người bạn

Chào mừng Ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11-2011

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Lê Na
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửiTiêu đề: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 1:38 am

Tớ đang cần thông tin giới trẻ nghĩ gì về nhạc Trịnh. Có ai hiểu, thích hay đơn giản là suy nghĩ, quan điểm, cảm nhận riêng của bạn về nhạc Trịnh viết cho tớ vài dòng nhé!Cảm ơn!
Lê Na!

Được sửa bởi Lê Na ngày Mon Mar 29, 2010 7:27 am; sửa lần 1.
Admin
Đại Nguyên soái Khai quốc công thần

Nam Quê quán : Lạng Sơn
Nghề nghiệp : Cán bộ Khảo cổ học

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 3:13 am

Dòng nhạc Trịnh nghe cũng được, nhất là những lúc buồn buồn, mưa mưa. Nhưng mà cảnh báo mọi người, nhất là các bạn gái đừng rủ bạn trai nghe nhạc Trịnh trong phòng cùng nhau. Dễ mất tự chủ, không giữ được mình đâu đấy.

K50 Lịch sử sống mãi với thời gian
http://k50lichsu.tk
phuthuy
Trung sĩ
Trung sĩ

Nữ Nghề nghiệp : không việc làm và không làm việc

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 4:36 am

anh Hóa k49 là một người khá kết nhạc Trịnh đấy! m có thể hỏi anh ấy, sẽ có nhiều cảm nhận theo đúng kiểu dân nghiện Trịnh.
Lê Na
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 7:24 am

Cảm ơn admin và Phù Thủy. Nhưng tớ cần nhiều ý kiến để xem giới trẻ nghĩ gì, thích hay không thích, quan tâm ở mức độ, khía cạnh nào, vì sao? nên hãy nói lên ý kiến của mọi người nữa nha. Thanks!

Thiếu úy

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 7:31 am

mà hình như mình lên Thiếu úy rồi àh. Mới chuẩn úy đó mà. Thăng quan tiến chức nhanh quá cũng...không thích nghi kịp

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 6:25 pm

Thế ý kiến của em về vấn đề này thế nào? Nói ra cho mọi người biết thử coi.
Với lại em đang làm đề tài gì vậy?

Lê Na
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 8:23 pm

em không thích nhạc Trịnh. Nó già. Tất nhien nó phải uyên thâm, uyên bác gì đó, có ý nghĩa...nhưng cứ tù mù. Các quán cà phê nhạc Trịnh lúc nào cũng tối om om, mọi người thì dặt dà dặt dẹo, lúc nào cũng buồn thê thảm, sầu bi...

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Mar 29, 2010 10:30 pm

Thế mới đi vào lòng người. Nghe nhạc Trịnh phải nghe lúc trời mưa lâm thâm thì thôi rồi. Nói chung anh cũng thích, nhưng chỉ được vài bài và nghe vào lúc đó thì thôi rồi.

Eddie Zero
Diêm vương

Nghề nghiệp : ARCH

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Tue Mar 30, 2010 10:45 am

Nhạc của Trịnh Công Sơn hầu hết mang tính thiền, đi sâu vào tâm tưởng là chính, lời nhạc tha thiết, sầu não, đôi chút bi ai, hoài cổ. Cái hay của nhạc Trịnh là đưa con người ta đến một thế giới khác ngoài thế giới thực tại. Chính vì thế mà nghe nhạc Trịnh toàn ở những chỗ tù mù như thế, nhằm làm mất đi những cái gì ồn ã, vồn vã đời thường đưa ta vào một nơi xa ngất với những hình ảnh hiển hiện trong tâm tưởng mỗi con người. Hự, ca từ của Trịnh thì thôi rồi, đôi lúc phải nói là thâm một cách khó hiểu, ví dụ: "từ ngày mẹ cho mang nặng kiếp người" (Gọi tên bốn mùa)

Lê Na
Thiếu úy
Thiếu úy

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Tue Mar 30, 2010 8:49 pm

cam on cac ban amind va zero. Minh da thu thap du thong tin cho de tai roi. Cam on cac ban nhieu nha.

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Wed Mar 31, 2010 12:51 am

Hix. Ko biết bà nay định giở trò gì đây

Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Thu Apr 01, 2010 8:04 am

Ah, hôm nay mùng 1/4. Cũng là ngày giỗ của Trịnh Công Sơn, chắc con bé này định viết bài về nhạc Trịnh sao đây?

Nguyen Thu Quynh
Đường chủ
Đường chủ

Nữ Quê quán : Yên Bái
Nghề nghiệp : Cán bộ Nghiên cứu

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Mon Apr 05, 2010 8:48 pm

Con Na hâm. Hỏi tán loạn lên rồi cuối cùng để đứa khác nó viết cho, đọc tức anh ách!

Bác giun đào đất suốt ngày
Trưa nay chết dưới bóng cây sau nhà.
Eddie Zero
Diêm vương

Nghề nghiệp : ARCH

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Thu Apr 15, 2010 3:57 am

Doc cai nay ne "Trinh Cong Son noi vung uu tu thanh tieng du ca_Thai Kim Lan". In trong 99 Goc nhin van hien Viet Nam, XNB Thong Tan, H 2006. Tr 492 - 502

Le Hung
Đại úy
Đại úy

Nghề nghiệp : Ban tuyên giáo

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   Sun Apr 18, 2010 6:37 pm

có một số công trình viết về nhạc trịnh đấy chịu khó tìm thử xem.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với   

lớp mình có ai hiểu hay thích nhạc TRịnh không, nhanh nhanh giúp tớ với
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Việc làm giám định?
» Những bài văn hay
» Hỏi nhanh đáp gọn Đèn, dấu hiệu và âm hiệu
» Danh mục các hãng tàu biển tại Việt NAm
» Dịch Vụ Làm Giấy Tờ Thuyền Viên Hàng Hải !